CMRU Faculty : คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี | Date and Time : 15/12/2564
นางสาวอรวรารัศมิ์ สุนิพัฒน์ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการ สำนักงานบริหารและจัดการทรัพย์สิน มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ เปิดเผยว่า ตามที่มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ได้รับอนุญาต ให้เปิดอบรมในหลักสูตรผู้สัมผัสอาหาร นั้น เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2564 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ โดยสำนักงานบริหารและจัดการทรัพย์สิน ได้ร่วมกับภาควิชาสาธารณสุขศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จัดอบรมหลักสูตรผู้สัมผัสอาหาร ณ ห้องประชุม เอื้องคำ อาคารราชภัฏเฉลิมพระเกียรติ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ศูนย์เวียงบัว อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ มีผู้เข้ารับการอบรมจำนวน 40 คน ซึ่งได้รับเกียรติจากวิทยากรประจำภาควิชาสาธารณสุขศาสตร์ และวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ จากภายนอกบรรยายให้ความรู้แก่ผู้เข้ารับการอบรม โดยปฎิบัติตามมาตรการควบคุมการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 อย่างเคร่งครัด
ภายในงานจัดให้มีการทดสอบความรู้ด้านการสุขาภิบาลอาหาร การบรรยายหัวข้อ หลักการสุขาภิบาลอาหาร สุขวิทยาส่วนบุคคลของผู้สัมผัสอาหาร โดย รศ.ดร.สามารถ ใจเตี้ย การบรรยายเรื่องความสำคัญของผู้สัมผัสอาหารต่อการแพร่กระจายโรค การสาธิตและฝึกปฏิบัติด้านการสุขาภิบาลอาหารโดย อ.จันจิราภรณ์ จันต๊ะ และการบรรยายหัวข้อกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับผู้สัมผัสอาหารโดย นายเอกรินทร์ วินันท์ มีผู้เข้ารับการอบรมจำนวน 40 คน
Sustainable Development Goals – SDGs :
![สุขภาพและความเป็นอยู่ที่ดี Good Health and Well-being](images/03.png)
![น้ำสะอาดและสุขอนามัย Clean Water and Sanitation](images/06.png)
![การศึกษาที่มีคุณภาพ Quality Education](images/04.png)
![ความอดอยากต้องหมดไป Zero Hunger](images/02.png)
![บริโภคและผลิตอย่างมีความรับผิดชอบ Responsible Consumption and Production](images/12.png)
CMRU Strategic Plan :
ยกระดับคุณภาพการศึกษา
CMRU Service Plan :
การศึกษา