CMRU Faculty : บัณฑิตวิทยาลัย | Date and Time : 15/12/2564
เมื่อวันที่ 19 สิงหาคม 2564 ดร.ภูเบศ พวงแก้ว อาจารย์ประจำหลักสูตรครุศาสตรดุษฎีบัณฑิตสาขาวิชาการบริหารการศึกษา บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ พร้อมด้วยนักศึกษาระดับปริญญาเอก บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ร่วมจัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพชุมชนเพื่อคุณภาพชีวิตการเรียนรู้แบบบูรณาการกับการทำงาน (Work Integrated Education:WIE) ร่วมกับ วิทยาลัยการอาชีพป่าซาง ลำพูน โดยจัดการฝึกอบรมวิชาชีพระยะสั้น 2 หลักสูตร ได้แก่ หลักสูตรการทำสปาเก็ตตี้ขี้เมาทะเล กระชายหอมแดง หลักสูตรการทำบัวลอยเบญจรงค์ 5 สี ใส่น้ำขิง ลำใย และใบเตย เพื่อให้ความรู้แก่กลุ่มชุมชนเทศบาลตำบลหนองยวง จำนวน 2 กลุ่ม โดยได้รับเกียรติจากนายกเทศบาลตำบลหนองยวง กล่าวเปิดการอบรมผ่านระบบออนไลน์
Sustainable Development Goals – SDGs :
![ร่วมมือเพื่อพิชิตเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน Partnerships to achieve the Goal](images/17.png)
![ความยากจนต้องหมดไป No Poverty](images/01.png)
![ความอดอยากต้องหมดไป Zero Hunger](images/02.png)
![การศึกษาที่มีคุณภาพ Quality Education](images/04.png)
CMRU Strategic Plan :
ยกระดับคุณภาพการศึกษา
CMRU Service Plan :
การศึกษา